Ang MRT (Stations) ay may dalawang linya na kasalukuyang ginagamit ngayon sa Pilipinas: ang Ikalawang Linya (Blue Line) at Ikatlong Linya (Yellow Line).

Ang Ikalawang Linya ay kasalukuyang binubuo ng labing-isang mga estasyon na may 13.8 kilometro na kabuuang haba. Maaaring ang mga MRT 2 Stations ay may riles na nakaangat maliban sa Katipunan, na nasa ilalim ng lupa.

Tumatakbo ang linya sa kanluran-silangan na direksyon, at dumadaan sa mga lungsod ng Maynila, Marikina, Quezon, at San Juan. Pwedeng lumipat ang mga pasahero sa Linyang Berde sa Recto, at sa Linyang Dilaw sa Araneta Center-Cubao.

MRT 3 Stations (LINE 3) SYSTEM

STATIONSMETERSKILOMETERS
North Avenue – Quezon Avenue1,2601.26
Quezon Ave – GMA Kamuning983.900.984
GMA Kamuning – Araneta Center Cubao1,0931.93
Araneta Center Cubao – Santolan Annapolis1,0451.45
Santolan Annapolis – Ortigas1,0901.90
Ortigas – Shaw Boulevard1,0221.22
Shaw Boulevard – Boni1,0021.02
Boni – Guadalupe754.670.755
Guadalupe – Buendia1,0911.91
Buendia – Ayala908.820.909
Ayala – Magallanes1,0231.23
Magallanes – Taft Avenue1,0941.94
TOTAL DISTANCE12,367.3912.367

Bago ipinalabas ang Sistemang Panlulan ng Matatag na Republika, tinawag ang linya na MRT Line 3, o Metrostar Express. Subalit, ang bughaw na kulay nito, na ginamit simula nang buksan ito noong 1999, ay ginagamit padin kahit na pinalitan na ang kulay ng linya ng dilaw.

Silipin: PNR Schedules: IRRI to TUTUBAN (Vice-Versa)
Ang Pilipinas

ADVERTISEMENT
loading...